
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI 

 

SHULE YA SEKONDARI IGAVA, 

S.L.P.165, 

RUJEWA – MBARALI, 

TAREHE …………. 

JINA LA MWANAFUNZI, 

……………………………………………………., 

ANUANI ………………………………………… 

 YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IGAVA ILIYOPO 

WILAYA  YA MBARALI MKOA WA MBEYA MWAKA 2021 

1.0 UTANGULIZI 

 Ninayo furaha kukuarifu kuwa, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii. Shule ipo 

katika kata ya Igava, kijiji igava. Shule itafungua tarehe 11/01/2021hivyo unatakiwa kuripoti katika kipindi 

kisichozidi wiki mbili tangu tarehe ya kufungua shule. 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

2.1. SARE ZA SHULE  

 (a) WAVULANA . 

a) Mashati mawili meupe mikono mifupi. 

b)  Suruali mbili moja Nyeusi na nyingine Damu ya Mzee mshono – ziwe  na Linda mbili kila upande. 

Kitambaa kimeambatanishwa.   

c) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu.  

d)  Soksi jozi mbili nyeusi. 

e)  Sweta mojarangi ya ugoro mshono wa V. shingoni. 

f) Bukta na raba za michezo. 

 (b) WASICHANA. 

a) Sketi mbili ndefu (zifike kifundo cha mguu) za linda za inchi mbili NYEUSI na nyingine DAMU YA 

MZEE sampo ya kitambaa    imeambatanishwa na fomu hii. 

b)  Blauzi nyeupe mbili mikono mifupi. 

c)  Soksi jozi mbili nyeupe. 

d)  Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na kisigino kirefu. 

e) Sweta moja rangi ya ugoro shingo ya “V”.  

f)  Bukta na raba za michezo. 

2.2. Daftari kubwa kumi (10), Kalamu na mkebe wa hesabu 



 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII. 

3.1. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa 

sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya 

Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya waziri mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na 

Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanatakiwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la 

lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima. 

c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

d) Kufahamu mipaka ya shule kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo 

wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

e) Kutunza usafi wa mwili wakati wote unapotakiwa. 

f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

h) Kutunza mali ya Umma. 

3.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA 

SHULE. 

a) Wizi.  

b) Uasherati na ushoga. 

c) Ubakaji.  

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Uvutaji Bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli na kadhalika. 

e) Kupiga au kupigana. 

f) Kuharibu kwa maksudi mali ya umma. 

g) Kudharau Bendera ya Taifa. 

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba. 

i) Kutoa mimba. 

j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

k) Kukataa adhabu kwa maksudi. 

l) Kuwa na simu ya mkononi. 

4.0. Mambo Mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni siku ya kuripoti. 

a) Medical examination form (Ijazwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali). 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya  mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo na kadhilika. 

c) Fomu ya mzazi.  

 

KARIBU SANA  

…………………………. 

ENICKO M CHENGULA 

MKUU WA SHULE 

 

 



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI 

SHULE YA SEKONDARI IGAVA 

FORM *B* 
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MKATABA WAKE. 

Mimi Mwanafunzi ………………………………………………………………… niliyesoma katika shule 

ya msingi ………………………………………. na kuhitimu darasa la saba mwaka 

………………………… ninaishi na Mzazi/Mlezi wangu anayeitwa 

………………………………………………………………….. wa Kijiji/Mtaa wa 

………………………………….. 

Ninaahidi kwamba   

a) Sitashiriki katika migomo, fujo na aina yoyote ya makosa ya jiani. 

b) Nitatii sheria na kanuni zote za shule kama zilivyoainishwa katika kipengele Na 3.0  

c) Nitasomaa kwa bidii na nidhamu ya hali ya juu kwa manufaa yangu, ndugu na serikali kwa ujumla. 

d) Nitahudhuria shuleni na darasani kama inavyopaswa. 

e) Nitaepuka tabia ambayo inavunja heshima ya uanafunzi wangu niwapo nje na ndani ya shule. 

f) Nitafika shuleni kwa mda uliopangwa na kuondoka kwa wakati kulingana na kanuni na taratibu za 

shule. 

Nakiri kuwa maelezo haya nimeyasoma na kuyaelewa, naahidi kwamba nitayatekeleza kama inavyopaswa. 

JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………………………………... 

KIDATO …………………………………………. MWAKA ………………………………………………. 

SAINI …………………………………………………. TAREHE ………………………………………….. 

 

 

 



 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI 

SHULE YA SEKONDARI IGAVA 

FORM *C* 

FOMU YA MZAZI/MLEZI. 

Mimi …………………………………………………………………………..……………………………. 

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi ……………………………………………………………………………….. 

Ninaishi Mtaa/Kijiji cha …………………………………………………………………………………….. 

a) Ninaahidi kwamba ninakubaliana na sheria, kanuni na taratibu za shule kama zilivyoainishwa 

kwenye fomu ya mwanangu. 

b) Ninaahidi kuwa nitatoa ushirikiano kwa Walimu na Serikali kwa ujumla katika kuhakikisha kuwa 

mwanangu anahudhuria Shuleni kama inavyopaswa. 

c) Ninaahidi kuwa nitatoa mahitaji ya mwanangu ya shule kama inavyotakiwa. 

d) Nitahakikisha kuwa mwanangu anakuwa na nidhamu nzuri Shuleni na Nyumbani ili aweze 

kufanikiwa katika taaluma yake.  

JINA LA MZAZI/MLEZI ……………………………………………………………………………………. 

SAINI ………………………………………………………. TAREHE …………………………………….. 

 

 

 

  



 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRESIDENT’S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

MEDICAL EXAMINATION. 

FORM *A* 

Igava Secondary School 

P.O.BOX 165, 

RUJEWA, 

Date ……………………. 

To the Medical Officer I/C 

………………………………………… 

………………………………………… 

………………………………………… 

REF: FORM ONE ENTRANTS YEAR ………………………………………………………………… 

Please Examine the above named as to his/her fitness to pursue further education in this school. 

AGE ……………………………. 

Sex ……………………………… 

Blood cell (red and white) …………………………………………………………………………………… 

Stool examination ……………………………………………………………………………………………. 

Urine analysis ………………………………………………………………………………………………… 

STDS …………………………………………………………………………………………………………. 

T.B. Test ……………………………………………………………………………………………………… 

Eye Test ………………………………………………………………………………………………………. 

Ears …………………………………………………………………………………………………………… 

Chest ………………………………………………………………………………………………………….. 

Spleen ………………………………………………………………………………………………………… 

Abdomen ……………………………………………………………………………………………………... 

ADDITION INFORMATION: E.G Physical defects or Impairments, infection/chromic family diseases 

………………………………………………………………………………………………………………… 

Certify that the above named is fit/not fit to pursue studies as stated above. 

Signature …………………………………. 

Designation ………………………………. 

Date ……………………………………… 

Station …………………………………… 

N.B  

 No pupil will be enrolled without certification of physical/mental fitness. 



 

 

 

 

 

 

 

 

     

    

  


