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TAARIFA YA KITENGO CHA TEHAMA NA MAHUSIANO 

1.0 UTANGULIZI  

Kitengo cha Teknolojia, Habari na Mawasiliano (TEHAMA) ni moja ya vitengo vilivyoanzishwa 

na Serikali mwaka 2012 kikiwa na lengo la kusimamia masuala ya mifumo ya teknolojia, 

usambazaji wa habari na kuimarisha mahusiano ya taasisi za umma na taasisi zingine.  

Teknolojia imelenga zaidi kuhakikisha inasimamia mifumo inayowekwa na Serikali ambapo kwa 

sasa Serikali inafunga mifumo mbalimbali ya kidigitali kwa kushirikiana na taasisi ya kiSerikali 

ya Serikali Mtandao (eGA) ili kuhakikisha taarifa zote za fedha na zingine zinapatikana kwa njia 

ya mitandao yenye mifumo maalum ya kidigitali pamoja na  kuachana na mazoea ya zamani ya 

kutumia risiti za kuandika kwa mkono. 

Habari imelenga katika kuhakikisha wananchi wanapata habari sahihi kuhusu mambo 

yanayoendelea katika taasisi husika kwa wakati ikiwemo takwimu mbalimbali ili kuwaweka 

karibu zaidi wananchi na taasisi yao lakini pia kuwapasha mambo mbalimbali yanayotekelezwa 

na Serikali ikiwa ni pamoja yanayotarajiwa kutekelezwa na Serikali kwa kutumia njia zote 

ikiwemo vyombo vya habari, mitandao ya kijamii na tovuti.  

Mahusiano imelenga katika kuimarisha mahusiano ya idara moja na nyingine katika taasisi 

husika, taasisi na taasisi nyingine na taasis na wananchi ili kuhakikisha kuna maelewano mazuri 

na kufanya kazi kwa pamoja ili kuleta picha chanya ya maendeleo katika taasisi husika.  

2.0 MAWASILIANO YA WATUMISHI WA  KITENGO CHA TEHAMA 

SN JINA LA MTUMISHI CHEO NAMBA YA SIMU 

1 EVANCI NGALAWA AFISA TEHAMA +255767828276 

2 DAUDI NYINGO AFISA HABARI +255755311362 

3 LUSESHELO SHILUMBA AFISA TEHAMA +255755270833 

 



3.0. KAZI ZA KITENGO CHA TEHAMA  

3.1 MAJUKUMU YA AFISA TEHAMA  

1) Kuangalia mwenendo wa utendaji kazi wa mfumo wa TEHAMA kwa Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbarali Kutoa nakala ngumu na laini ya ripoti mbalimbali kutoka kwenye 

mifumo ya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 

2) Kuhifadhi taarifa zinazoingizwa kwenye program tumizi  

3) Kutunza kumbukumbu za kazi zilizofanyika katika programu tumizi  

4) Kusahihisha makosa yanayotokea katika taarifa zilizofanyiwa mchakato katika program 

za mifumo ya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali Kuandaa mahitaji ya 

vifaa na vipuli vya mifumo ya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 

Kuandaa mpango kazi na majukumu ya kila siku  

5) Kutathmini mwenendo wa utendaji kazi wa mifumo  

6) Kufanya marekebisho ya kasoro zinazojitokeza katika mwenendo wa uingizwaji wa 

taarifa kwenye mifumo  

7) Kuandika ripoti ya makosa yaliyojitokeza kwenye taarifa zilizofanyiwa mchakato katika 

mifumo ya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali katika uingizaji wa 

takwimu kwenye program tumizi  

8) Kuangalia mwenendo wa usalama wa taarifa na mitambo ya TEHAMA kwa Halmashauri 

ya Wilaya ya Mbarali Kutathmini na kutoa taarifa kuhusu hitilafu za mfumo wa 

TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali Kutafsiri mwongozo wa matumizi ya 

mifumo na kutoa maelekezo ya namna ya kutekeleza  

9) Kuandaa na kutoa mafunzo ya namna ya kuendesha mifumo ya TEHAMA kwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali kwa operata  

10) Kusimamia mafunzo ya uendeshaji wa mifumo ya TEHAMA kwa Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbarali mahali pa kazi  

11) Kubuni mbinu za utekelezaji /uboreshaji wa majukumu ya uendeshaji wa mifumo ya 

TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 

12) Kushiriki katika mpango wa kuandaa namna bora ya uthibiti wa taarifa  

13) Kufanya ukaguzi wa ubora wa vifaa vya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali na kurekebisha ipasavyo  

14) Kufanya matengenezo madogomadogo ya vifaa vya TEHAMA kwa Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbarali Kufanya matengenezo ya miundombinu ya TEHAMA kwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali Kuchukua hatua za kiusalama kulinda vifaa vya 

TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali Kukagua na kutambua vifaa 

vinavyoitaji matengenezo  

15) Kutoa huduma kwa watumiaji wa vifaa vya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali (Help Desk)  

16) Kusimamia ukaguzi na ufungaji wa vifaa vipya vya TEHAMA kwa Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbarali Kufanya ukaguzi wa ubora wa program- tumizi na mifumo ya habari  



17) Kufanya marekebisho madogo madogo katika program – tumizi kwa Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbarali  

18) Kutoa huduma kwa watumiaji wa program – tumizi na mifumo ya habari (Help desk) 

kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali  

19) Kufanya makisio ya mahitaji na gharama za vifaa na miundombinu ya TEHAMA kwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali Kutunza kumbukumbu za matengenezo ya vifaa vya 

TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 

20) Kutayarisha mpango wa matengenezo ya vifaa na miundombinu ya TEHAMA kwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali (Preventive maintenance plan)  

21) 31.Kusimamia ubora na viwango kwa vifaa vya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya 

ya Mbarali vinavyonunuliwa,kufungwa na vinavyotumika 

22) Kusimamia utekelezaji wa mikakati ya kuweka mifumo ya habari yenye lengo la 

kuongeza tija na uboreshaji wa huduma zitolewazo  

23) Kusimamia utekelezaji wa miradi inayolenga uendelezaji wa Serikali mtandao  

24) Kutoa ushauri wa kitaalam katika usanifu na utengenezaji wa Tovuti na medi anuai  

25) Kufundisha waajiriwa wapya katika matumizi ya program tumizi za kompyuta  

26) Kurejesha utendaji mzuri wa mifumo ya TEHAMA kwa Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali panapotokea uharibifu  

27) Kutekeleza mipango ya kudhibiti na kunusuru uharibifu katika mifumo ya TEHAMA 

kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali (implement system and network disaster 

recovery and business continuity plan)  

28) Kusimamia utoaji wa huduma za kitaalam za usalama wa mifumo ya TEHAMA kwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali na kuelimisha watumiaji.  

3.2 MAJUKUMU YA AFISA HABARI NA MAHUSIANO 

1) Kusimamia sera, mikakati na miongozo inayotolewa na Serikali Kuu juu ya uendeshaji 

wa kazi za habari na mahusiano;  

2) Kuandaa mpango, bajeti, mpango kazi, mpango mkakati wa kuteleza kazi za habari na 

mahusiano katika Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali;  

3) Kutangaza na kuchapisha kazi na miradi inayofanyika katika Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali;  

4) Kutangaza maeneo ya uwekezaji ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali katika tovuti, 

radio, magazeti na majarida;  

5) Kuhakikisha tovuti ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali ina taarifa mpya kila wakati 

pamoja na District Profile;  

6) Kuandaa na kutoa majarida kuhusu Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali;  

7) Kushiriki katika mijadala ya jamii kuhusu masuala ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali  

8) Kutumia TEHAMA KWA HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI katika 

kutoa elimu kwa jamii;  

9) Kusimamia press briefing za Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali;  



10) Kushauri Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali juu ya uandaaji, uzalishaji na usambazaji 

wa nyaraka kwa wadau mbalimbali 

11) Kushirikiana kwa karibu na afisa habari na uhusiano wa Mkoa na wa Wizara ili 

kubadilisha uzoefu na kujengeana uwezo.  

12) Kuisemea Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali kwa wananchi  

13) Kutengeneza ,maktaba ya picha za mnato na video za Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali  

14) Kuandaa na kushiriki maonyesho mbalimbali yanahusiana na Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali kwa kutengeneza vipeperushi na makala za maonyesho husika  

15) Kuhamasisha shughuli mbalimbali za Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali za kitaifa na 

kiwilaya kwa kutumia matangzzo na vyombo vya habari  

4.0. HUDUMA ZITOLEWAZO KATIKA  KITENGO 

 Mwananchi anaweza kupata huduma zifuatazo katika kitengo cha TEHAMA KWA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI  

1) Elimu ya mifumo mbalimbali iliyowekwa na Serikali inavyofanyakazi  

2) Ushauri wa jinsi ya kutumia mitandao ya kijamii kufikisha ujumbe  

3) Kupata ufafanuzi wa masuala mbalimbali yanayotekelezwa na Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali  

4) Ushauri wa jinsi ya kupata vifaa bora vya kiteknolijia na habari  

5.0. MATARAJIO YA KITENGO  

Kitengo kinatarajia kufanya mambo mbalimbali kwa kipindi cha miaka mitano kama ifuatavyo.  

1) Kutoa elimu zaidi kwa wananchi juu ya umuhimu wa kutumia mifumo ya kielektroniki 

na faida  

2) Kubuni njia za kisasa zaidi za kufikisha ujumbe kwa wananchi  

3) Kuwa na redio ya kijamii ambayo itakuwa inamilikiwa na Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali  

4) Kufunga mifumo zaidi ya kelektroniki ili kukuza mapato ya Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbarali  

5) Kubuni njia zaidi za kuongeza usalama wa vifaa vya kielekroniki  

6) Kuitangaza Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali na kazi zake kwa kutumia vyombo 

mbalimbali vya habari  


