JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MKOA WA MBEYA Lt Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W)
Simu ya Mdomo: 252957440/252957447 fé‘ s S.L.P 237,

Fax: 025-2590089/2590108 ;_k‘ N RUJEWA.
Baruazoteziandikwekwa Do

MkurugenziMtendaji (W) Mbarali

MAJUKUMU YA KITENGO CHA UCHAGUZI

1) Kuratibu shughuli zote zihusuzo uchaguzi (uchaguzi wa serikali za mitaa,
uchaguzi mkuu na chaguzi ndogo zote zitakazo jitokeza baada ya uchaguzi
kufanyika).

2) Kuratibu mazoezi yote ya uboreshaji wa daftari la kudumu la wapiga kura
kwa uchaguzi mkuu na Orodha ya wapiga kura kwa Uchaguzi wa serikali za
mitaa

3) Kuratibu maswala yote muhim kwa ajili ya kuwezesha mazoez ya uchaguzi
(maswala hayo ni pamoja na maandaliz ya uteuzi wa wagombea, kuratibu
kampeni za wagombea, maadalizi ya vituo vya kupigia kura, mafunzo kwa
washiriki wote wa uchaguzi. Mambo yote haya yanafanyika kwa ushiriji wa
karibu na TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI na Wizara inayosimamia
Uchaguzi wa serikali za Mitaa).

4) Kuratibu na kusimamia zoezi na uandaaji wa vituo vya kuandikishia wapiga
kura na Vituo vya kupigia kura

5) Kuratibu na kusimamia zoezi zima la upigaji kura katika chaguzi zote katika
eneo la Halmashauri

6) Kutunza kumbukumbu mbalimbali za Uchaguzi

7) Kushirikiana na ldara ya Utumishi kuhakikisha mafunzo ya mara kwa mara
yanafanyika kwa Wenyeviti wa Serikali za Mitaa ili kuwawezesha
kutekeleza majukumu yao kwa Mujibu wa Sheria

8) Kumshauri Mkurugenzi juu ya maswala yote yahusuyo uchaguzi katika
Halmashauri ili kuwezesha mazoezi hayo kufanyika kwa mujibu wa Sheria

9) Kutoa taarifa mbalimbali zinazohusu zoezi la uandikishaji na upigaji kura

10) Kutekeleza majukumu mengineyo kwa maelekezo ya Mkurugenzi
wa Halmashauri



