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RUJEWA - MBARALI

FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MBARALI KIDATO
CHA KWANZA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2021 katika
shule ya sekondari Mbarali. Shule ya sekondari Mbarali ipo kata ya Ubaruku wilaya ya Mbarali
mkoa wa Mbeya. Mhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti na
mzazi wako tarehe 11/01/2021 saa 1.30 asubuhi bila kukosa. Mwanafunzi atapokelewa kuanzia
tarehe 11/01/2021 hadi 18/01/2021 na baada ya hapo hatapokelewa. Shule ya sekondari Mbarali ni ya
kutwa pia ni ya mchanganyiko yaani wasichana na wavulana.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za Shule

(a) Sare za shule hii ni kijani na kijivu kwa wavulana na wasichana. Wasichana sketi mbili zenye
marinda na wavulana suruari mbili zenye rinda mbili. Aidha wasichana sketi ziwe ndefu na zikaribie
kugusa kisigino vilevile zisibane. Wavulana suruari zisibane/zisiwe vimodo. Pia kwa wavulana
mkanda mweusi ambao hauna pambo au chuma kikubwa.

(b) Mashati meupe ya mikono mifupi kwa wavulana na wasichana
(c) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba ambavyo havina visigino virefu (wavulana na wasichana)
(d) Soksi nyeupe kwa wavulana na wasichana (jozi mbili)

(e) Sare ya michezo ni fulana (T-shirt) na jozi moja ya raba kwa wavulana na wasichana



(f) Kwa wasichana wa kiislamu: Blauzi(nusu kanzu)-iwe ya mikono mirefu isiyofunika viganja vya
mikono, iwe pana (isibane), iwe ndefu inayoshuka chini ya makalio (isiwe kama gauni) na isiwe
nyepesi. Kitambaa cha kichwani (ushungi)-kiwe kipana, kiwe kirefu kisichofunika viganja vya
mikono, kisifunike uso na kisiwe chepesi.

(g) Sweta ni la rangi ya damu ya mzee

2.2 Vifaa vya Taaluma

(a) Counter book kuanzia quire 2 na kuendelea ziwe 9

(b) Kalamu nyeusi au bluu zisipungue 3 na kalamu ya risasi (penseli) zisipungue 2
(c) Mkebe wa hisabati na vifaa vyake

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na
wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi na kupewa nakala yako
baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na kwa jamii kwa ujumla ni jambo
la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ni lazima.
(c) Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(f) Kuvaa sare ya shule muda wote unapotakiwa.

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(h) Kutunza mali za uma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufutwa au kusimamishwa shule

(a) Wizi

(b) Ubakaji

(c) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, kokeini, milungi, kuberi n.k
(d) Kupigana au kupiga

(e) Kuharibu kwa makusudi mali ya uma

(f) Kudharau bendera ya taifa



(9) Kuwa mjamzito/ kupata mimba au kusababisha mimba

(h) Kuoa au kuolewa

(i) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
(i) Kukataa adhabu kwa makusudi

(K) Kuwa na simu ya mkononi

(I) Kutoa mimba

4.0 Mambo muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii
ikabidhiwe kwa mkuu wa shule punde utakaporipoti shuleni.

(b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA MBARALI SEKONDARI
MARIA NGUVUMALI

MKUU WA SHULE



MEDICAL CERTIFICATE
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING
MBARALI SECONDARY SCHOOL,
P. O. BOX 156,

RUJEWA - MBEYA

TO MEDICAL OFFICER,

PART A

MR/IMRS ... e

Please examine the above named staff as to his or her physical and mental fitness.

The examination should include the following;

1. HAEMOGIODIN. ...ttt

2. PV BIBEAING. ....e ottt et sre e re et

4. BlOOU PIESSUIE......ecuititeieeiiete sttt b bbb e s bbb ettt

5. UNINE NG SUGA ...ttt ettt b et en e

6. Stool for routing EXamMINALION. .........cciveiriiiiei e

T PTEONANCY TEST. ..ottt b e en e r e r e n e

8. SKINM ISBASE. ...ttt ettt ettt bbb sttt bbb bbb bttt bbb
LS =T o] (0 APPSR PR PP PR
O N YA 1= 0] 0 1 /RS
1L EPIIEPSY ...ttt bbbttt a e
12. PUIMONArY TUDEICUIOSIS. ...c..iiiieicici e s
13. INBUIOSIS. ...ttt r et b bR et b R b et e bt b et nnenns
14, VENEIAl UISBASE. .......evieeieeieeieeit ettt nre s

15, OthEr SEITOUS GISEASE. ... .eeeiiirreeeeieteee e sttt e st ee s st ee st eee s st eteesareeesabeteesbateesabetesbetessssraeessaaees



PART B
(To be completed by a government medical officer)

1. I have examined the named staff and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit for a
full time schooling.

2. Other COMMEBNTES.....ciiieceeeieee ettt e e e e e s e e



