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OFISI YA RAISI, 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI 

SHULE YA SEKONDARI MENGELE 

OFISI YA MKUU WA SHULE 

S.L.P 145, CHIMALA 

SIMU: 255759817548 

Tarehe 06 DISEMBA 2020 

 
Kumb.Na.MSS/JI/Vol.01 
MWANAFUNZI: ……………………………………………………………. 
SHULE YA MSINGI: ……………………………………………………….. 
S.L.P:………………………………………………… 
CHIMALA-MBEYA. 
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MENGELE KIDATO CHA KWANZA 

MWAKA ………………….. 
 

1.0. UTANGULIZI: 

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato  cha kwanza mwaka 2021 katika shule hii. 
Nakupongeza kwa kupata nafasi hiyo. Ni matumaini yangu kuwa utaitumia fursa hii vizuri kusoma  kwa 
bidii na kuongeza maarifa zaidi kwa manufaa ya maisha yako ya baadaye, familia yako na Taifa zima 
kwa ujumla. Aidha ni tegemeo langu pia, kuwa utakuwa na nidhamu nzuri na utatekeleza na kufuata 
sheria na kanuni zote za shule hii pamoja na masharti yote ya kujiunga kama yalivyo orodheshwa katika 
fomu hii.  Shule hii ni shule ya kutwa kwa kidato cha I- IV na ni mchanganyiko. Vile vile ina kidato cha V-
VI. Kidato cha tano na cha sita ni wasichana tu na hukaa bweni. Masomo yote hufundishwa kwa 
kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili, hivyo basi  Shule imetenga muda maalumu kwa ajili ya mafunzo 
ya Kiingereza (English Orientation Course) kabla ya kuanza rasmi masomo yote. Aidha ni wajibu wako 
kuhakikisha unafanya jitihada kubwa kujifunza somo la Kiingereza ili uweze kumudu vema  masomo 
mengine. Shule ipo Kata ya Chimala katika Wilaya ya Mbarali mkoa wa Mbeya kilometa 60 kutoka zilipo 
ofisi za Halmashauri ya wilaya ya Mbarali, kando ya barabara iendayo Dar es salaam. Muhula wa 
kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021, Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na mwisho wa 
kuripoti ni tarehe 25/01/2021. Unatakiwa kufika siku shule itakapofunguliwa pamoja na Mzazi/Mlezi 

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1. SARE ZA SHULE 

a) Rangi ya sare za shule hii ni Kijani Jeshi na Light Blue kwa wavulana na wasichana 
(vipande vya kitambaa vimeambatanishwa). 

i. Wavulana suruali mbili na tai mbili. Suruali isiwe ya mlegezo na wala isiwe 
ya kubana (modo) 

ii. Wasichana sketi mbili na tai mbili. Sketi ziwe ndefu kupita magoti na zisiwe 
za kubana. NB:Sketi ifike kwenye kifundo cha mguu (Karibu na unyayo). 

b) Mashati mawili meupe ya mikono mifupi kwa wasichana na wavulana. Shati moja 
liwekewe nembo ya kijani jeshi na lingine light blue kwenye upande wa kushoto wa kola. 

c) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vinavyofunika miguu na viwe vya visigino vifupi. 
d) Soksi nyeupe jozi mbili kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana. Kwa wasichana soksi 

ziwe ndefu. 
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e) Sare za michezo 
i) Raba jozi moja na Tshirt ya Blue kwa wavulana na wasichana 
ii) Bukta ya blue kwa wavulana na track suti ya blue kwa wasichana. 

f) Kwa wasichana wa Kiislam. Hijabu nyeupe na nusu kanzu tetroni isiyoangaza pamoja na 

sketi ndefu inayofika kwenye kongo mbili za miguu. 
g) Sweta moja rangi ya kijani kibichi kwa ajili ya kipindi cha majira ya baridi. 

2.2. VIFAA VYA KITAALUMA 
a) Begi moja rangi nyeusi kwa ajili ya kubebea madafatri. 
b) Madaftari makubwa (counter books) yasiyopungua 10. 
c) File mmoja la kutunzia kumbukumbu zako. 
d) Mkebe mmoja wa Hisabati (Mathematical Table) na vifaa vyake. 
e) Peni/kalamu za kutosha. 
f) Rula moja urefu wa m 30. 

2.3. CHAKULA CHA WANAFUNZI WA KUTWA 
MAHITAJI YA CHAKULA MWAKA 2021 
Mwanafunzi anapoletwa shule aje na vitu vifuatavyo kwa ajili ya chakula chake. 
1. Mahindi yaliyokobolewa debe 2 kwa mwaka. 
2. Maharage kablanketi debe 2 kwa mwaka. 
3. Chumvi kilo 1 (paketi 2 kwa mwaka). 
4. Mafuta ya kula (kupikia) lita 5 kwa mwaka. 
5. Sukari kilo 5 kwa mwaka. 
6. Tsh. 20,000/= (kwa ajili ya kuni, mpishi, kusaga, usafiri, sufuria na mbogamboga) 

NB: Kamati ya chakula ya wazazi itahusika na ukusanyaji wa michango yote. 

Mahitaji yote hayo ni makadirio kwa mwaka mzima, hivyo kwa muhula wa kwanza utatakiwa 
kuleta nusu ya kila ulichoambiwa (kuanzia namba 1 hadi 5) na ulete wakati unaripoti shuleni. 
Na kiasi cha 20,000 (namba 6) kilipwe unaporipoti, kiasi hiki hakina nusu. Aidha kutakuwa na 
vikao vya wazazi/walezi kila baada ya miezi mitatu vitakavyokuwa vinaitishwa na kamati ya 
chakula ya wazazi ili kujua mwenendo wa chakula. 

2.4. MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU 
Mwamvuli mmoja au koti la mvua (kwa majira ya mvua), ndoo ndogo moja na fagio moja la 
chelewa. 

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII. 
3.1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye 
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya 
kuripoti shuleni. 
a) Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na viranja wa shule, 

wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima. 
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 
d) Kuwahi kufika shuleni na katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje 

ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. Kutoka nje ya mipaka ya 
shule bila kibali cha mkuu wa shule ni kosa. 
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f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. Mwanafunzi anatakiwa kuoga kila siku, 
kukata nywele na kuzichana, kukata kucha, kupiga mswaki kila siku, kunyoa ndevu na 
kuvaa vizuri wakati wote. Mitindo ya rasta, kalkiti, panki, kusuka, kutinda nyusi au 
kunyoa vipara hairuhusiwi kabisa. Aidha ni marufuku kuvaa mapambo kama vile 
mikufu, hereni, bangili, shanga, kofia, kupaka rangi kucha, wanja, rangi za midomo, 
kuvaa pete nk. 

g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa. Sare fupi (sketi/suruali/shati zenye 
kubana haziruhusiwi kabisa). 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
i) Kutunza mali za umma. 
j) Kusimama na kusalimu walimu, wafanyakazi wote na wakubwa wanapopita ama kuongea 

nao. 
3.2. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE. 

a) Wizi 
b) Uasherati na ushoga 
c) Ubakaji 
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli nk. 
e) Makosa ya jinai 
f) Kupiga au kupigana 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
h) Kudharau bendera ya Taifa 
i) Kuoa au kuolewa 
j) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule 
k) Kutoa mimba 
l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule 

au watu 
m) Kukataa adhabu kwa makusudi 
n) Kuwa na simu ya mkononi 
o) Kutembea, kushiriki na kwenda sehemu zifuatazo; vilabu vya pombe, majumba ya 

starehe na nyumba za kufikia wageni. 
p) Kutukana au kutumia lugha chafu. 

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA 
SHULENI NA MWANAFUNZI. 
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu 

itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 
b) Fomu ya maelezo kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo, fujo na 

makosa ya jinai. 
c) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 
5.0. ZINGATIA 

a) Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 
b) Mara tu mwanafunzi anaripoti shuleni aingie ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule kwa ajili ya 

kusajiliwa/kudahiliwa (Admission). 

NAKUTAKIA MASOMO MEMA 
KARIBU SANA MENGELE SEKONDARI UFUTE UJINGA 

 
………………………………………. 

PASKALIA . E. MAGANGA 
MKUU WA SHULE 
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OFISI YA RAIS-TWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

A: TAMKO LA MWANAFUNZI KUKUBALI MAAGIZO NA KUFUATA SHERIA NA KANUNI 

ZOTE ZA SHULE 

(Ijazwe na mwanafunzi mwenyewe) 

Mimi ……………………………………......................... niliyechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 

mwaka ………………. Katika Shule ya Sekondari Mengele. Nimesoma na kuelewa sheria na kanuni zote 

zilizoandikwa. Ninakubali kujiunga na shule hii na ninaahidi kufuata sheria na kanuni zote za shule kwa 

wakati wote nikiwa mwanafunzi. Pia ninaahidi ya kwamba nitahudhuria shule siku zote za masomo na 

sitashiriki au kujihusisha katika migomo, fujo, makosa ya jinai na katika makosa yote yanayoweza 

kunifukuzisha shule. 

 

B:TAMKO LA MZAZI 

Mimi ……………………………………………………. Mzazi/Mlezi wa ……………………………….. 

aliyechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka ……………. Katika Shule ya Sekondari Mengele. 

Nimesoma na kuyaelewa maagizo, sheria na kanuni za shule. 

Ninaahidi ya kwamba nitatekeleza maagizo yote ambayo yameainishwa katika fomu hii, ikiwa ni pamoja 

na mahitaji ya mwanafunzi wakati akijiunga na shule. Ninakubali/Sikubali kumtimizia mahitaji yake 

yote kama yalivyoanishwa na ninaahidi kuwa karibu naye ili kujua mwenendo wake kitaaluma , 

kinidhamu na pia kujua mahitaji yake. 

 

MAWASILIANO 

1. ………………………………………………… 

2. ………………………………………………… 

Mahusiano (weka √) 

Baba          ,  Mama          , Bibi         , Mjomba            , kaka          , dada         ,   mengineyo      (taja)………… 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

MINISTRY OF EDUCATION , SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING 

FORM 1 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

MENGELE  SECONDARY SCHOOL, 

P.O BOX  145, 

CHIMALA-MBEYA. 

DATE .........../……../20…….. 

REF: NO.MSS/MEF/Vol.01 
MEDICAL OFFICER, 
..……………………………………………………………. 
……………………………………………………………... 

PART I 
REF: FORM ONE ENTRANT…………………………………………………………………… 

AGE …………………………………………………. YEARS ……………………. SEX …………………. 
Please examine the above named form one entrant as to his/her physical and mental fitness to 
persue secondary education at this school. The examination should include the following 
categories:- 

1. Hemoglobin ………………………………………………………………………..  
2. P.V Bleeding ……………………………………………………………………….. 
3. Sight ………………………………………………………………………………… 
4. Blood pressure ……………………………………………………………………. 
5. Urine analysis …………………………………………………………………….. 
6. Stool examination ………………………………………………………………… 
7. Pregnancy test …………………………………………………………………….. 
8. Skin diseases ………………………………………………………………………. 
9. Leprosy ……………………………………………………………………………… 
10. Any deformity ……………………………………………………………………… 
11. Epilepsy ……………………………………………………………………………… 
12. Pulmonary tuberculosis ………………………………………………………….. 
13. Neurosis ……………………………………………………………………………… 
14. Venereal diseases …………………………………………………………………... 
15. Eye test ……………………………………………………………………………….. 
16. Ears ……………………………………………………………………………………. 
17. Chest …………………………………………………………………………………... 
18. Spleen …………………………………………………………………………………. 
19. Abdomen ……………………………………………………………………………… 
20. Other diseases eg: physical defects or impairments infectious/chronic/family diseases 

……………………………………………………………………. 
PART II 

1. I have examine the above named form one Entrant and I certify that he/she is physical 
and mental fit/unfit to purse secondary education studies. 

2. Other comments …………………………………………………………………………………….. 
  Signature ……………………………………… 

Designation …………………………………… 
Station …………………………………………. 
Date …………………………………………….. 
Official stamp ………………………………… 

 
NB: No student will b enrolled without certification of his/her physical and mental fitness. 


