

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS- TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI GWILI,

S.L.P 6560,

MBEYA

...../12/2020

KUMB.NA: MDC/GSS/F.I/2021

JINA LA MWANAFUNZI: _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa, umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza shule ya sekondari **Gwili** mwaka 2021. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, hivyo unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2021** ukiwa na mzazi/ mlezi wako. Mwisho wa kuripoti ni ndani ya siku **saba** yaani tarehe **18/01/2021**.

Tafadhali, fika shuleni ukiwa navifaa vyote ulivyoagizwa.

Uaminifu, utii, juhudi, maarifa na nidhamu safi kwa ujumla itakuwezesha kufanikiwa katika taaluma na kujijengea tabia nzuri na mwenendo mzuri.

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1 SARE YA SHULE

(a) wavulana

- (i) Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi aina ya tetron.
- (ii) Suruali **rangi ya kijani(moja) na dark blue (moja)** zenye linda mbili kila upande
- (iii) Mkanda wa ngozi rangi nyeusi usio na picha wala maandishi/mapambo ya aina yoyote.
- (iv) Viatu vya ngozi rangi nyeusi (vya kamba na visiwe vya mchongoko na vyenye kisigino kifupi)
- (v) Soksi jozi mbili nyeusi
- (vi) Sweta la uzi rangi ya kijani jeshi shingo ya “V”

(b) wasichana

- (i) Blauzi mbili nyeupe za mikono mifupi aina ya tetron
- (ii) Sketi rangi ya **kijani (moja) na dark blue (moja)** ndefu za rinda kitambaa kigumu (zifike kifundo cha unyayo)
- (iii) Viatu vya ngozi rangi nyeusi (vya kamba na visiwe vya mchongoko na vyenye visigino vifupi)
- (iv) Soksi jozi mbili nyeupe
- (v) Sweta la kijani jeshi shingo ya “V”
- (vi) Hijab nyeupe inayoishia usawa wa makalio

1.2 MAHITAJI KWA WOTE

- 1) Daftari kubwa (counter books) zaidi ya 9
- 2) Mkebe, biki, rula
- 3) Fomu ya afya iliyojazwa na kuthibitishwa na daktari wa hospitali ya serikali (imeambatanishwa mwishoni)
- 4) Fomu ya mwanafunzi kukiri kuwa mwadilifu (imeambatanishwa mwishoni)
- 5) Fomu ya mzazi/mlezi kukubali kumhudumia mwanafunzi. (imeambatanishwa mwishoni)
- 6) Jembe kwaajili ya kufanyia usafi wa mazingira.
- 7) mahindi debe3, maharage lita 10, mafuta lita 3, chumvi pakti 3 na fedha 15,000/= kwaajili ya kumlipa mpishi na kusagia mahindi.

2.0.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Wizara ya Elimu na 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- (i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (ii) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- (iii) Kutimiza/kutekeleza kwa makini maandalio ya jioni (preparations)
- (iv) Kuwahi katika kila shughuli ndani na nje ya shule.
- (v) Kufahamu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako hapa shuleni
- (vi) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- (vii) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (viii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.0.MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma au kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana na wanafunzi wenzake, kumpiga mwalimu, au mtu yeyote yule
- (vi) Kusuka nywele , wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi/unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya na uvutaji sigara
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa
- (x) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yanayovunja sheria za nchi
- (xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xiv) **Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi** katika mazingira ya Shule
- (xv) Kudharau bendera ya Taifa
- (xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu, nk
- (xvii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI GWILI

MKUU WA SHULE

0754414185

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

GWILI SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX 6560,

To be completed by medical officer.

Fullname:.....

Age..... Years..... Sex.....

Blood count (Red and White).....

Stool examination.....

Urine analysis.....

Syphilis test.....

Eye test.....

T.B test.....

Ears.....

Chest.....

Spleen.....

Abdomen.....

ADDITIONAL INFORMATION e.g. physical or chronically family
disease,etc.....

.....
.....

I certify that the above named student is fit to peruse studies

Signature.....

...

Designation.....

...

Section.....

.

Date.....

PUPILS:

You must bring this completed form when you come to school, no student may be enrolled without certificate of physical fitness.

.....

HEAD OF SCHOOL

GWILI SECONDARY SCHOOL

SEHEMU "A"

FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

(Ijazwe na Mwanafunzi)

JINA KAMILI.....

Tarehe ya kuzaliwa.....Kabila.....Dini/Dhehebu.....

Shule nitokayo.....

Mahali niishipo.....Mkoa.....Wilaya.....

Anwani : S.L.P.....

KUKUBALI NAFASI (Ijazwe na mwanafunzi mwenyewe)

Mimi.....Nimesoma maagizo na taratibu za Shule na Wizara kwa makini, na kuzielewa na nipo tayari kuzifuata,Hivyo nakubali nafasi niliyopewa na nitafika Shuleni siku/tarehe husika kama zilivyopangwa. Sahihi:.....Tarehe.....

KUTOSHIRIKI MGOMO /FUJO /MAKOSA YA JINAI

(Ijazwe na mwanafunzimwenyewe)

MIMI.....UMRI.....JINSI: ME ___ KE ___

NAAHIDI Kwamba, nitakuwa mwadilifu na mwaminifu, na kwamba sita shiriki wala kusababisha kuchochea Mgomo kwa namna yeyote ile, na nitatoa taarifa kwa utawala pale nitakapoonaa viashiria vya mgomo/fujo au uvunjifu wa amani Shuleni. Aidha naahidi kwamba hatua kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na kusimamishwa au kufukuzwa shule iwapo nitabainika kuwa nimeshiriki katika makosa yaliyoainishwa katika kifungu hiki

SAHIHI.....JINA LA MLEZI/MZAZI.....SAHIHI.....TAREHE...

SEHEMU B:

MZAZI/MLEZI KUKIRI /KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI

ZAKUMHUDUMIA MWANAE

(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

MIMI.....ambaye ni.....wa mwanafunzi huyu(uhusiano)

Nimesoma kwa makini maelekezo pamoja na Sheria za Shule katika fomu ya kujiunga na nipo tayari ajiunge na Shule hii, Nina ahidi kumpa mahitaji yote ya msingi ili aweze kupata Elimu yake vizuri katika Shule hii. Aidha nitasaidiana na walezi/walimu wa Shule katika kumlea kijana huyu katika maadili mema,na kuitika wito wa kufika Shuleni pale nitakapohitajika. Aidha taarifa zote za maendeleo ya taaluma za kijana huyu itanifikia zikitumwa kwa ;

Jina(mzazi/mlezi).....S.L.P.....

Anwani yangu ya kudumu ni.....SIMU.....

Sahihi.....Tarehe.....