

**OFISI YA RAIS 11 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI
SHULE YA SEKONDARI IMALILO-SONGWE
S.L.P 251
RUJEWAMBEYA**

JINA LA MWANAFUNZI.....

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IMALILO-SONGWE 2020

1. UTANGULIZI

Ninayo furaha kubwa kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika hii shule mwaka 2021, hongera sana!

Shule itafunguliwa mnamo tarehe 11/01/2021 hivyo unatakiwa kuripoti tarehe hiyo ya kufungua shule bila kukosa na mwisho wa kuripoti ni ndani ya siku saba mara baada ya kufungua shule.

2. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

A. WAVULANA

- Mashati awili meupe mikono mifupi
- Suruali mbili rangi ya ugoro na rangi ya kijanijeshi ,mshono wake iwe na linda mbili kila upande
- Tai rangi ya ugoro na rangi ya kijanijeshi zenye urefu wa wastani
- Viatu vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu
- Soksi nyeupe/nyeusi jozi mbili
- T-shirt ya bluu bahari na bukta yake kwa ajili ya michezo pamoja na viatu na soksi za michezo
- Sweta ya rangi ya uguro na rangi ya kijanijeshi ,mshono wa V

B. WASICHANA

- Mashati awili meupe mikono mifupi
- SKETI mbili rangi ya ugoro na rangi ya kijanijeshi ,kitambaa kigumu
- Tai rangi ya ugoro na rangi ya kijanijeshi zenye urefu wa wastani
- Viatu vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu
- Soksi nyeupe jozi mbili
- T-shirt ya bluu bahari na bukta yake kwa ajili ya michezo pamoja na viatu na soksi za michezo
- Sweta ya rangi ya uguro na rangi ya kijanijeshi ,mshono wa V
- Hijab nyeupe (kwa waislamu)

3. MAHITAJI KWA WOTE

- 1) Daftari kubwa (counter book) zaidi ya 9
- 2) Mkebe biki rula

- 3) Fomu ya afya illiyozajwa na kuthibitishwa na daktari wa wa hospitali ya serikali(imeambatanishwa mwishoni)
- 4) Mahitaji ya chakula kwa muhula mmoja ni kama ifuatavyo;
 - i. Mahindi debe 1
 - ii. Maharage lita 10
 - iii. Mchele lita 10
 - iv. Mafuta lita 3
 - v. Sukaro kilo 3
 - vi. Chumvi 2
 - vii. Fedha 17,000 (kwa ajili ya kuni,kusagana kukoboa mahindi,na kumlipa mpishi)

4. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendweshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 .Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini .unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

- a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote ,wananafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika shughli za shule ndani na nje ya nchi
- c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparations)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa
- g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- h) Kutii na kuheshimu kengele

5. MAKOSA YANAYOWEZA KUKUSABABISHIA KUFUKUZA SHULE

- 1) Wizi
- 2) Kutohudhuria masomokwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- 3) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako,walimu walezi na jamii kwa ujumla
- 4) Kusuka nywele na kufuga ndevu
- 5) **Kumiliki au kukutwa na simu au kifaa cha simu ya mkononi mazingira ya shule**
- 6) Uasherti,ubakaji na ushoga
- 7) Uvutaji bangi
- 8) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- 9) Makosa ya jinai
- 10)Kupiga au kupigana
- 11)Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

- 12) Kudharau Bendera ya Taifa
- 13) Kuo au kuolewa
- 14) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
- 15) Kutoa mimba
- 16) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- 17) Kukataa adhabu kwa makusudi
- 18) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua KAMA kunywa sumu

6. USAFI BINAFSI

Unatakiwa kuja shuleni na nywele fupi, usinyoe panki, kiduku au upara, usifuge kucha, usitumie vipodozikama kpaka waja au rangi au kujibua ngozi. pia usivae mapambo yoyote mikononi, shingoni wa masikioni.

7. NIDHAMU

Ili uweze kujifunza na kufaulu vizuri katika masomo yako unatakiwa kuwa na nidhamu ya hali ya juu. soma na kuzielewa vizuri sheria a shule na kuzifuata

8. AFYA NJEMA

Unatakiwa kupima afya kwenye hospitali ya serikali fomu maalumu imeambatanishwa kwa ajili ya upimaji wa afya yako hivyo unapaswa kuikabuidhi ofisini mara unaporipoti shuleni ikiwa imejajwa na daktari aliyethibitishwa

KARIBU IMALILO SONGWE SEKONDARI

.....
ADORAT A. NOMBO
MKUU WA SHULE

MBARALI DISTRICT COUNCIL
MEDICAL EXAMINATIONFORM
IMALILO SONGWE SEKONDARI
P.O.BOX 251
RUJEWANA
MEDICAL EXAMINATION FORM
(to be completed by medical officer)

FULLNAME.....

Ageyears.....sex.....

Blood count (red and white).....

Stool examination.....

Urine analysis.....

Syphilis test.....

Eye test

Ears test.....

T.B TEST

Chest.....

.....

Abdomen

Spleen

Other information like physical and chronicle family diseases etc.....

.....

.....

.....

I certify that the above named student is fit/not fit to pursue studies

Name of medical officer.....station.....

signature.....designation.....

Date.....

PUPILS,

BRING THIS COMPLETED FORM WHEN YOU ARE REPORTING, YOU WON'T BE ADMITTED WITHOUT THIS FORM OF YOUR PHYSICAL/MENTAL FITNESS

.....
HEADMASTER -IMALILO SONGWE SECONDARY SCHOOL