JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MKOA WA MBEYA Lt Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W)
Simu ya Mdomo: 252957440/252957447 fé‘ s S.L.P 237,

Fax: 025-2590089/2590108 ;_k‘ N RUJEWA.
Baruazoteziandikwekwa Do

MkurugenziMtendaji (W) Mbarali

1.0

KITENGO CHA SHERIA

UTANGULIZI

Kitengo cha sheria ni moja ya vitengo katika Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali na
lengo kuu la kitengo hiki ni pamoja na kutoa ushauri wa kisheria na kusimamia
kesi zinazoihusu Halmashauri.

2.0 MAWASILIANO YA KITENGO CHA SHERIA
SN | JINA CHEO NAMBA YA
SIMU
1 | Mr. Komba Mkuu wa Kitengo cha | +255767422164
Sheria
2 | Fortunatus Mwandu Mwanasheria +255786754631
3.0 KAZI ZA KITENGO

1) Kusimamia na kutoa mafunzo katika mabaraza ya kata katika utatuzi wa
migogoro ya ardhi na utoaji haki kwa mabaraza hivyo kufanikisha kutolewa
kwa maamuzi yenye tija.

2) Kupitia mikataba mbalimbali ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali na
kutoa ushauri wa kuiboresha inapobidi

3) Kutoa elimu juu ya kodi mbalimbali na ushuru unaotozwa na Halmashauri
ya Wilaya ya Mbarali kwa wananchi, wenyeviti wa mitaa na vitongoji,
watendaji wa kata na Waheshimiwa Madiwani hivyo kupelekea kuongeza
mapato ya Hamashauri.




4) Kusimamia sharia ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali kwa
kushirikiana na ldara nyingine na hivyo kuleta tija na kuongeza mapato ya
Halmashauri.

5) Kuiwakilisha Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali katika mashauri
mbalimbali mahakamani. Halmashauri inapokea mashauri mbalimbali
ambayo baadhi bado yanaendelea mahakamani na mengine yameshatolewa
maamuzi.

4.0 HUDUMA ZINAZOTOLEWA KATIKA KITENGO CHA SHERIA

Kitengo hiki endapo mwananchi atakitembelea atapata huduma mbalimbali
ikiwemo.

1) Kutoa ushauri wa kisheria kwa jamii pale panapokuwa na uhitaji ili
kupunguza migogoro miongoni mwa jamii

2) Kutoa elimu kwa jamii juu ya umuhimu wa kufuata na kuzingatia sheria
ndogo zilizotungwa na Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali kwa ushirikiano
wa wananchi wenyewe.

5.0 MATARAJIO YA IDARA

Kitengo kinatarajia kufanya yafuatayo kwa mwaka wa fedha 2017/18 na 2018/19

1) Kuongezaufanisi katika utoaji wa huduma za kisheria kwa Halmashauri ya
Wilaya ya Mbarali na jamii nzima kwa ujumla ili kupunguza migogoro isiyo
ya lazima.

2) Kutoa miongozo ya kisheria kwa mabaraza ya kata ili kupunguza
changamoto za kisheria katika mabaraza.



