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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUWALE
WILAYA YA MBARALI MKOA WA MBEYA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katikak shule hii mwaka 2020. Shule ya
sekondari Muwale ipo umbali wa kilometa Hamsini na tano (55) kutoka makao makuu ya wilaya ya Mbarali. Shule ipo katika
kata ya chimala karibu na makao makuu ya parokia ya chosi. Mhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 zoezi
la uandikishaji litaanza tarehe 30/12/2019 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 11/01/2020.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE
a) WAVULANA

» Mashati mawili meupe mikono mifupi
»  Suruali mbili (zeini na zambarau)
e Suruali iwe na linda mbili
e |lwe panacm 15 na ndefu
e Isiwe modal
e Suruali iwe na tanapu.
» Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu
Soksi jozi mbili nyeupe
Truck suit na viatu kwa ajili ya michezo na itavaliwa wakati wa michezo tu siku ya ijumaa na rangi iwe
NYEUSI (ISIYO BANA MAUNGO YA MWILI)
» Sweta la zeini na zambarau mshono wa V shingoni.
» Tai mbili zinazofanana na suruali zake.

Y VY

b) WASICHANA

» Mashati mawili meupe mikono mifupi

» Sketi ndefu ya marinda zaini na zambarau
o  Sketi ziwe ndefu zinazofika kwenye vifundo vya miguu
e Isiwe linda boksi

Soksi jozi mbili nyeupe

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu

» Ttuck suit na viatu kwa ajili ya michezo na itavaliwa wakati wa michezo tu siku nzima ya ijumaa siku

rangi iwe NYEUSI (ISITYO BANA MAUNGO YA MWILI)

» Sweta la zeini na zambarau mshono wa “V” shingoni

Hijabu rangi nyeupe

Tai mbili zinazofanana na sketi zake

YV VvV

VYV VvV



2.2 VIFAA VINGINE NA STESHENARI

» Madaftari (Counter Books)ziwe 9

Daftari za msomi za mazoezi ziwe 09
Mathematica sets

Ruler

Pencils, pen, rangi n.k

Slesha moja

Jembe lenye mpini moja

Ndoo moja ya lita kumi
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3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA MUWALE SEKONDARI

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria an. 10 ya
mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya
Elimu nchini na ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendehsaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni.

a.)
b.)

c.)
d.)

e.)

f)

g.)
h.)

i)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jami kwa ujumla ni jambo la lazima.
Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandali ya jioni (preparation).

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule hii kwa
wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare za shule wakati wote anapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wotena

Kutunza mali za uma.

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
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m.

Wizi

Uasherati na ushoga

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile:- uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

Ubakaji

Kuharibu bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/ kupata mimba

Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA

MWANAFUNZI

a. Medical examination form, ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa
kwa mkuu wa shule mara utakapo ripoti shuleni.



b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na

makosa ya jinai.
C.

5.0 tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

MKUU WA SHULE

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatokayo tolewa na shule.

THE UNUTED REPUBLIC OF TANZANIA MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND

TO THE MEDICAL OFFICER

VOCATIONAL TRAINING

IGOMELO SECONDARY SCHOOL
P.0. BOX 160
RUJEWA



Please kindly examine the above named student to prove his/her fitness undertaking studies at lIgomelo Secondary School.

1. X-ray ( ) 2. Urine ( ) 3. Stool ( )
4. Physical fitness ( ) 5. V.D ( ) 6. Tuberclosis  ( )
A. () PRELIMINARY INFORMATION ( BY THE STUDENT BEFORE THE DOCTOR)
NO | DISEASE YES/NO NO | DISEASE YES/NO
1 Tuberculosis 12 Skin Disorder Disease
2 Pneumonia 13 Anemia
3 Asthma 14 Operations
4 Heart trouble 15 Serious accident
5 Recurrent indigestion 16 Malaria
6 Jaundice 17 Stomach trouble
7 Dysentery 18 Eye Disorder
8 Kidney and urinary trouble 19 Haemoglobin
9 Nevours breakdown 20 Spleen
10 | Epilepsy 21 Leprosy
11 | Ear, Nose Nad Throat 22 Syphilis
(I1) VACCINATIONS AND INNOVATIONS HISTORY
DISEASE 1°" DATE 2"° DATE 3"° DATE
Small pox
Whooping cough
Measles
Yellow fever
Cholera
Any other as recomended

Official
B: MEDICAL EXAMINATION REPORT
a) Weight
b) Heart
c) Vision etc
MEDACAL CERTIFICATE
I have examined the above and consider that he/she is physically fit/unfit to undergo studies.
DOCTOR’S NAME. ...,



