

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI**

SHULE YA SEKONDARI MWAKAGANGA
S.L.P156
MBARALI - MBEYA
7/12/2019.

JINA LA MWANAFUNZI.....

**YAH. MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA MWAKAGANGA-MBARALI
MWAKA 2020**

1.0 Utangulizi:

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2020. Shule itafunguliwa tarehe 6/1/2020. Hivyo unatakiwa kufika shuleni tarehe hiyo.

2.0 MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

2.1 SARE YA SHULE

a) WAVULANA:

- Mashati mawili meupe mikono mifupi
- Suruali mbili rangi ya dark blue-mshono iwe na linda mbili kila upande
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisingino kirefu.
- Soksi jozi mbili nyeusi
- Sweta ya rangi ya dark blue
- T-shirt na bukta ya rangi ya dark blue kwa ajili ya michezo

b) WASICHANA:

- Sketi ndefu ya marinda rangi ya dark blue ifike kwenye kiwiko cha mguu mbele iwe na linda kubwa moja na nyuma iwe na linda moja kubwa
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na na kisigino kirefu
- Soksi jozi mbili nyeupe
- Sweta yangi ya dark blue
- T-shirt ya dark blue na bukta ya dark blue kwa ajili ya michezo

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE:

3.1 Shule hii inaongozwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978. Aidha ina zingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kufika shuleni.

- A. Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- B. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu .
- C. Kutimiza kwa makini mahudhurio ya jioni(preparation)
- D. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- E. Kufamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- F. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- G. Kuzingatia ratiba ya shule.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE

1. Wizi
2. Uasherati ,ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevywa.
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai.
6. Kupigana au kupiga.
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kudharau bendera ya Taifa.
9. Kuoja au kuolewa.
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa mimba.
12. Kogoma ,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.

4.0 USAFI BINAFSI

Unatakiwa kuja shuleni kila siku na nywele fupi ,siyo panki au upara, hairuhusiwi kufuga ndevu(wavulana), wala kucha, usitumie vipodozi(usichubue ngozi,usipake wanja nk),usivae mapambo yeyote mikononi ,shingoni masikioni n.k

5.0 NIDHAMU

Ili uweze kujifunza na kufaulu katika masomo yako ,unatakiwa vkuwa na nidhamu ya hali ya juu.Soma na kuzielewa vizuri sheria za shule zilizopo kipengele namba 3.0. Pia unatakiwa kujaza fomu iliyo ambatanishwa na fomu hii kasha utakuja nayo siku utakaporipoti katika shule hii.

6.0) AFYA NJEMA

Unatakiwa kupima hospitali ya serikali kuthibitisha afya yako . Fomu maalum imeambatanishwa kwa ajili hiyo na unapaswa kuikabidhi ofisini mara unaporipoti shuleni

7.0 Unaporipoti shuleni kwa mara ya kwanza uje na vifaa vifuatavyo vya usafi

- 1) Mfagio (chelewa)
- 2) Jembe
- 3) Fyekeo (slasher)

Unakaribishwa sana Mwakaganga sekondari



MKISI J.G

MKUU WA SHULE

MWAKAGANGA SEKONDARI

FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

SEHEMU A (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

JINA KAMILI

TAREHE YA KUZALIWA..... KABILA DINI/DHEHEBU

SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA

MAHALI UNAPOISHI..... MTAA.....

JINA LA MWENYEKITI WA MTAA.....

SEHEMU B. TAARIFA ZA WAZAZI /WALEZI:

JINA LA BABA /MLEZI..... KAZI YAKE.....

JINA LA MAMA/MLEZI..... KAZI YAKE

WAZAZI /WALEZI WANAISHI(WAPI)..... PAMOJA AU WAMETENGANA.....

ANWANI YA MZAZI /MLEZI S.L.P..... SIMU.....

NATHIBITISHA KUWA TAARIFA NILIZOTOA HAPO JUU NI ZA KWELI NA SAHIHI:

SAHIHI YA MWANAFUNZI..... TEREHE.....

KUKUBALI NAFASI (IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE)

MIMI..... nimesoma maagizo na taratibu za shule na wizara kwa makini ,na kuzielewa na nipo tayari kizifuata .hivyo nakubali nafasi niliyopewa na nitafika shuleni siku/tarehe husika kama zilivyopangwa

sahihi.....tarehe.....

KUTOSHIRIKI MGOMO/FUJO/MAKOSA YA JINAI

MIMI..... UMRI..... JINSIME/KE.....

Naahidi kwamba nitakuwa mwaminifu,mwadilifu na kwamba sitashiriki wala kusababisha /kuchocheAmgomo kwa namna yeyote ile ,na nitatoa taarifa kwa utawala pale nitakapo ona viashiria vya mgomo /fujo au uvunjifu wa amani shuleni.

Aidha naahidi kwamba hatua kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na kusimamishwa au kufukuzwa shule iwapo nitabainika kuwa nimeshiriki katika makosa yaliyoainishwa katika kifungu cha sheria za shule na kifungu hiki

SAHIHI..... TAREHE.....

SEHEMU B:

**FOMU YA MZAZI KUKIRI/KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
NA KUTOA MICHANGO YA VYAKULA NA MAHITAJI MENGINE YA SHULE**

IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

MIMI.....ambaye niwa
mwanafunzi huyu (uhusiano).....

Nimesoma kwa makini maelekezo pamoja na sheria za shule katika fomu y kujiunga na shule na nipo tayari ajiunge na shule hii. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kikiwemo chakula cha shule ili aweze kupata elimu yake vizuri katika shule hii. Aidha nitasaidiana na walimu kumlea kijana huyu katika maadili mema na kuitika wito wa kufika shuleni pale inapohitajika

Jina (mzazi /mlezi).....

Anwani yangu ya kudumu ni.....simu.....

Sashihi.....tarehe.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA PRESIDENTS OFFICE REGIONAL
ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

MWAKAGANGA SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX 156

RUJEWAMBARALI

7/12/2019

To the medical officer

.....

.....

Full name.....

Age.....year.....sex.....

Blood count(Red and white).....

Stool examination.....

Urine analysis.....

Syphilis test.....

Eye test.....

T.B Test.....

Ears.....

Chest.....

Spleen.....

Abdomen.....

ADDITIONAL INFORMATION E.G Physical or chronically family

Disease, etc.....

.....

I certify that the above named student is fit to pursue studies

Signature.....

Designation.....

Section.....

Date.....

Pupils You must bring this complete from when you come to school, no student will be enrolled without certificate of physical fitness.

.....