

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS-TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI  
SHULE YA SEKONDARI NYAMAKUYU  
FOMU YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021  
(Joining Instruction Form)**

SHULE YA SEKONDARI NYAMAKUYU,  
S.L.P 72,  
**RUJEWANA.**  
**MBARALI-MBEYA**

**0753-707-332**

KUMB.NA.NSS/JI/FI/01

JINA LA MWANAFUNZI.....  
ANUANI.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA  
SEKONDARI NYAMAKUYU MWAKA 2021**

Husika na maada tajwa hapo juu.

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga, kidato cha kwanza, katika Shule ya Sekondari Nyamakuyu Mwaka 2021. Unatakiwa kufika shuleni tarehe 11/01/2021, ambapo masomo yataanza tarehe hiyo yakufunguliwa shule.

Pamoja na barua hii, nimeambatanisha fomu za maagizo na sheria mbalimbali za Shule ya Sekondari Nyamakuyu.

**KARIBU SANA NYAMAKUYU SEKONDARI**

.....

**WISTON K. KASOLI  
MKUU WA SHULE**

## **1.0 MAAGIZO MUHIMU YA KUZINGATIA**

### **a) SARE YA SHULE KWA WAVULANA**

- i. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi kitambaa aina ya tetron.
- ii. Suruali mbili rangi ya kijivu zenye malinda mawili (celebration) na tanapu **.Ziwe na upana wa kutosha kulingana na umbile la mwanafunzi.**
- iii. Mkanda wa suruali wa ngozi rangi nyeusi usio na maandishi, mapambo au picha.
- iv. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi visivyo chongoka mbele.
- v. Soksi nyeusi pea mbili.
- vi. Fulana nyeupe.

### **b) SARE YA SHULE KWA WASICHANA**

- i. Mashati mawili meupe mikono mifupi kitambaa aina ya tetron.
- ii. Sketi mbili ndefu kuvuka magoti za rangi ya kijivu zenye marinda. **Sketi fupi haziruhusiwi kuvaliwa shuleni.**
- iii. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi.
- iv. Soksi nyeupe pea mbili zisizo na maandishi wala mapambo.
- v. Blauzia nyeupe.

### **c) MAHITAJI MENGINE KWA WOTE**

- i. Sweta moja rangi ya kijivu kwa matumizi wakati wa mvua na baridi.
- ii. Viatu vya michezo.
- iii. Bukta nyekundu za michezo kwa wavula na wasichana
- iv. T-shirt nyekundu kwa wote kwa ajili ya michezo
- v. Daftari kubwa (counter books quire 2) tisa.
- vi. Kalamu za wino nyeusi au bluu pamoja na mkebe wenye vifaa vyote
- vii. Rula yenye urefu wa sentimeta 30
- viii. Madaftari madogo kwa ajili ya mazoezi mbalimbali na kujisomea.
- ix. Ndoo ya kuchotea maji lita kumi
- x. jembe moja lenye mpini.

## **2.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule ya Sekondari Nyamakuyu inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Wizara ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Pia inazingatia taratibu na miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu nchini. Kutokana na hilo unatakiwa kuzingatia mambo muhimu yafuatayo:

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, walimu na wafanyakazi wote wa shule wasio walimu, wanafunzi wengine na jamii yote kwa ujumla, ni jambo la lazima.
- ii. Mahudhurio mazuri katika shughuli mbalimbali ndani na nje ya shule ni muhimu.
- iii. Kuwahi katika kila shughuli ndani na nje ya shule.
- iv. Kuwepo eneo la shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo ni jambo la lazima.
- v. Zingatia sana muda wa kufika shuleni asubuhi na muda wa kuondoka mchana kama ratiba ya shule inavyonyesha.
- vi. Usafi wa mwili, kinywa, kukata kucha na nywele fupi kwa jinsia zote na kutunza mazingira ya shule ni muhimu sana.
- vii. Kuzingatia na kuheshimu ratiba ya shule na maagizo mbalimbali yanayotolewa na utawala, walimu na viongozi wa serikali ya wanafunzi wakati wote.
- viii. Hurusiwi kufuga ndevu.

### **3.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE**

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa(utoro)
- iii. Kugoma au kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa mwalimu, mwanafunzi mwenzako, mlezi/walezi na jamii kwa ujumla
- v. Kupigana na wanafunzi wenzako, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule
- vi. Kusuka nywele au kufuga nywele ndefu kupita kiasi
- vii. Kufuga ndevu
- viii. Ulevi/unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya na uvutaji sigara
- ix. Uasherati, mahusiano ya jinsia moja, kuoa au kuolewa
- x. Kushiriki vitendo vya uhalifu, siasa, na vitendo vyovyote vya kuvunja sheria ya nchi.
- xi. Kusababisha mimba au kupata mimba
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xiii. **Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule**
- xiv. Kudharau bendera ya Taifa
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu, n.k
- xvi. Uhalibifu wa mali ya umma kwa maksudi

**SHULE YA SEKONDARI NYAMAKUYU**  
**FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI**  
**SEHEMU A (Ijazwe na Mwanafunzi)**

Jina Kamili (Kama lilivyo kwenye TSM9).....  
Tarehe ya kuzaliwa.....Kabila.....Dini/Dhehebu.....  
Shule ya Msingi utokayo.....  
Mahali unapoishi.....  
Anuani yako: S.L.P.....

**SEHEMU B: TAARIFA ZA WAZAZI/WALEZI**

Jina la Baba/Mlezi.....Kazi yake.....  
Jina la Mama/Mlezi.....Kazi yake.....  
Wazazi/Walezi wanaishi (wapi)..... pamoja/wametengana.....  
Anuani ya Mzazi/Mlezi: S.L.P.....SIMU.....

Nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli na sahihi:

Sahihi ya Mwanafunzi.....Tarehe.....

**SEHEMU C: KUKUBALI NAFASI (Ijazwe na Mwanafunzi mwenyewe)**

Mimi.....Nimesoma maagizo na sheria zote za shule na Wizara ya Elimu kwa makini, na kuzielewa na nipo tayari kuzifuata. Hivyo nakubali nafasi niliyopewa na nitafika shuleni siku/tarehe husika kama ilivyopangwa.

Jina Kamili.....

Sahihi.....Tarehe.....

**MEDICAL EXAMINATION FORM  
NYAMAKUYU SECONDARY SCHOOL  
P.O BOX 72 RUJEWA-MBARALI**

To be completed by Medical Officer(*Ijazwe na daktari*)

Student's Full Name:.....  
Sex:..... Age:.....  
Hemoglobin.....  
Stool Examination.....  
Urine analysis.....  
Syphilis.....  
Eyes test.....  
Ears test.....  
T.B test.....  
Chest.....  
Spleen.....  
Abdomen.....  
Epilepsy.....  
Skin diseases.....

**ADDITINA INFORMATION** (e.g physical or chronic family disease, etc.)

.....  
.....  
.....

I certify that the above named student is fit to peruse studies

Signature.....

Designation.....

Section.....

Date.....

**NOTE:** Medical Officer at the time of examination the individual for any ailments you note.

**STUDENT:**

You must bring this complete form when you come to school. No any student will be enrolled without physical fitness certification.

.....  
**THE HEAD OF SCHOOL**  
**0753-707-332**