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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA
MWAKA 2020

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza, shule ya sekondari Rujewa
Mwaka 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia tarehe 11/01/2021 na
mwisho wa kuripoti ni tarehe 24/01/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE

(a) WAVULANA
a) Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi aina ya tetron.
b) Suruali mbili damu ya mzee zenye linda mbili kila pande, ziwe na turn up na zisiwe za kubana (modal).
¢) Mkanda wa rangi nyeusi wa ngozi usio na picha wala maandishi/mapambo yoyote.
d) Tai mbili ya damu ya mzee ziwe za wastani (siyo ndefu sana wala fupi sana)
e) Viatu vya ngozi rangi nyeusi (vya kamba na visiwe vya mchongoko wala Kisigino Kirefu)
f) Soksi jozimbili nyeusi
g) Sweta ya kijani shingo ya “V”

(b) WASICHANA
(a) Blauzi mbili (2) nyeupe za mikono mifupi aina ya tetron.
(b) Sketi mbili rangi ya damu ya mzee ndefu za linda box kitambaa kigumu (Zifike kifundo
cha unyayo).
c) Tai mbili ya damu ya mzee ziwe za wastani (zisiwe ndefu sana wala fupi sana)
d) Viatu vya ngozi rangi nyeusi (vya kamba na visiwe vya mchongoko wala kisigino kirefu)
e) Soksi jozi mbili nyeupe
f) Sweta mbili ya kijani shingo ya “V”
g) Kwa waislamu watashona nusu kanzu nyeupe ambazo ni ndefu kidogo ikiambatana na hijjabu (nyeupe) ndefu
kidogo.

2.2 Daftari kubwa (9), kalamu na mkebe wa hesabu



3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Wizara ya Elimu na 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo ambayo utafafanuliwa utakaporipoti shuleni na nakala itabandikwa darasani ili uwe
unajikumbusha mara kwa mara:-

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni

jambo
la lazima

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
muhimu

¢ ) Kutimiza/kutekeleza kwa makini maandalio ya jioni (preparations)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shulena nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wakohapa shuleni

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

1) Kutunza mali ya umma.

3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.
a) Wizi
b) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
c)Kugoma au kuhamasisha mgomo
d)Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu,walezi na jamii kwa ujumla
e)Kupigana na wanafunzi wenzake,kumpiga mwalimu, au mtu yeyote yule
f)Kusuka nywele , wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi zizolingana sehemu zote
wakati wote
g) Kufuga ndevu .
h)Ulevi/unywaji wa pombe, matumizi ya madawa ya kulevya na uvutaji sigara
i) Uasherati ,uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa
j) Kupata ujauzito au kutoa mimba
k) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa, na matendo yeyote yanayovunja sheria za nchi
I)Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
m) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
n)Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya Shule
o)Kudharau bendera ya Taifa
p)Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu,nk
g)Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI SIKU YA KURIPOTI
(@) Medical examination form (ljazwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali).

(b) Fomu ya maelezo ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo nakadharika
(c) Tamko la mzazi

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIlI

MKUU WA SHULE



THE UNITED REPBULIK OF TANZANIA
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

RUJEWA SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 133,
RUJEWA.
06/12/2021
To the medical officer 1/C

ALl Years..ooovvvvviiiiiiiiiiiia NS SO
Blood count (Red and White)...........coooiiiiiiiiiiiii e
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ADDITIONAL INFORMATION e.g. physical or chronically family
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| certify that the above named student is fit to pursue studies
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PUPILS:
You must bring this complete form when you come to school, no student will be enrolled without certificate
of physical fitness.

HEAD OF SCHOOL
RUJEWA SECONDARY SCHOOL



FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

SEHEMU A
(ljazwe na Mwanafunzi)
JINA KAMILL..oooiii e
Tarehe ya kuzaliwa...................... Kabila................... Dini/Dhehebu.......................
Shule ya msingi uliyoSoma...........ccccevveveriieieeiesiennns
Mahali unapoishi...........ccocvvviiiiiciie MEBA.....coiieiiiieieeee e
Jina la mwenyekiti wa mtaa ..........cccoovieeiiiiiene

SEHEMU B: TAARIFA ZA WAZAZI/WALEZI

Jina 1a Baba/MIEZI.........ccccveiiiiiiiiiiiiieee e kazi yake.........ccoovvnenininnnn.

Jinala Mama/MIEZi.........ccooeiiiiiiiiiie e Kazi yake........ccooooirenininnnns

Wazazi/walezi wanaiShi (Wapi)........cccvereeieeieiieeieseese e seesnnas pamoja au wametengana.......................
Anwani ya mzazi/mlezi: S.L.P.......cccoovoveiieiieccee e, SIMU.....ccoviiiiiee,

Nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli na sahihi:
Sahihi ya Mwanafunzi...........c.cccceevvvnnnn Tarehe.....cooooeveiiiiie

KUKUBALI NAFASI (ljazwe na mwanafunzi mwenyewe)
VML Nimesoma maagizo na taratibu za Shule na
Wizara kwa makini, na kuzielewa na nipo tayari kuzifuata,Hivyo nakubali nafasi niliyopewa na nitafika

Shuleni siku/tarehe husika kama zilivyopangwa

KUTOSHIRIKI MGOMO /FUJO /IMAKOSA YA JINAI
(ljazwe na mwanafunzimwenyewe)
MIMIL...coooiiii UMRLI.............. JINSI ME/KE...............

NAAHIDI Kwamba nitakuwa mwadilifu na mwaminifu na kwamba sitashiriki wala

kusababisha/kuchocheaMgomo kwa namna yeyote ile, na nitatoa taarifa kwa utawala pale nitakapoona
viashiria vya mgomo/fujo au uvunjifu wa amani Shuleni .

Aidha naahidi kwamba hatua kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na kusimamishwa
au kufukuzwa shule iwapo nitabainika kuwa nimeshiriki katika makosa yaliyoainishwa katika kifungu cha

sheria za shule na kifungu hiki

SAHIHL. ..o, TAREHE.........cooi



SEHEMU B :

FOMU YA MZAZI KUKIRI /KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI ZASHULE NA KUTOA
MICHANGO YA VYAKULA NA MAHITAJI MENGINE YASHULE.

(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

MIMLL ..o ambaye N wa mwanafunzi
huyu(UhusSian0)..........cooviii i,

Nimesoma kwa makini maelekezo pamoja na Sheria za Shule katika fomu ya kujiunga na shule na nipo
tayari ajiunge na Shule hii, Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kikiwemo chakula cha shule ili
aweze kupata Elimu yake vizuri katika Shule hii.

Aidha nitasaidiana nawalimu katika kumlea kijana huyu katika maadili mema, na kuitika wito wa kufika
Shuleni pale nitakapohitajika.

JINA(MZAZI/MIBZI)....cceeieeeee e

Anwani yangu ya Kudumu Ni.........ccooeeinneneninieneees SIMU....ooiiiii
Sahihi..cceiiee Tarehe......ccccceveenne.



